องค์การบริหารส่วนตำบลกระโพ ได้จัดทำโครงการชุมชนคนบ้านเฮา โดยมอบหมายให้พนักงานและเจ้าหน้าที่ส่วนตำบล รับผิดชอบประจำแต่ละหมู่บ้าน เพื่อรับฟังปัญหาของชุมชนตำบลกระโพ และรับข้อเสนอแนะ ปัญหาต่่างๆ รายงานผู้บังคับบัญชา เพื่อแก้ไขปัญหาต่อไป
วัตถประสงค์ของโครงการ
1.เพื่อให้ประชาชนมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชนของตนเอง
2.เพื่อลดขั้นตอนการปฏิบัติงาน ในการให้บริการประชาชน
3.เพื่อให้องค์การบริหารส่วนตำบลกระโพได้รับรู้ถึงปัญหาและความต้องการของประชาชน และสามารถแก้ปัญหาได้ทันท่วงที
ภาพประกอบ
![](https://krapho.go.th/pras/1599983472doc120151119023459.jpg)
![](https://krapho.go.th/pras/1599983472doc220151119023459.jpg)